Перейти к содержимому

ТОП авторов

Новые пользователи

• cyygmowФото
    1. cyygmow

Присоединились: вчера

• usubhФото
    2. usubh

Присоединились: вчера

• ezbezaФото
    3. ezbeza

Присоединились: 2 дней назад

• arzukyraФото
    4. arzukyra

• cejif1Фото
    5. cejif1

Недавние сообщения

Фото

ХСР Хорошо Сформированный Результат

22 фев 2009

Правила ХСР

1. Позитивная формулировка

1.1. Описывается движение «К».
Частица «не» не воспринимается подсознанием, т.к. ее нет в опыте.

«Я не хочу чувствовать себя скованно»=> А как хотите?
«Я хочу, чтобы прибыль компании выросла вдвое!»

1.2. Позитивная контекстуальная окрашенность
«Защищенность и спокойствие» лучше, чем «безопасность».

Подсознание имеет свойство самостоятельно вести к цели. Цель начинает сбывается, как только Вы знаете, что цель будет достигнута.

2. Зависит от меня

Достижение цели зависит от моих действий? Т.е. выявляется то, что зависит от меня.
«Я могу обучить моих подчиненных новым навыкам, заказав для них, например, корпоративный тренинг».
«Я могу научиться устанавливать раппорт с начальником», а не «Чтобы начальник ко мне относился лучше»

3. Сенсорная очевидность (ВАК)

Как вы поймете, что цель достигнута? Описание результата в сенсорных диапазонах опыта.

«Я хочу быть уверенным?» => Покажите мне каким бы вы были, если бы были в себе уверены (походка, реакция окружающих, положение тела и т.д.)

«Цель будет достигнута, когда на совещании, на котором подводятся полугодовые итоги, мне на стол будет положен отчет с < такими> цифрами».

4. Определенность контекста.

Где, когда и с кем вы этого хотите?

«Я хочу всегда отстаивать свою точку зрения» => В каких конкретно ситуациях вы хотите отстаивать свою точку зрения, а в каких был бы более эффективен иной подход?

5. Экология и вторичные выгоды.

Все ли выгоды настоящего состояния сохранятся? Каковы отдаленные результаты? Будет ли поддерживать система большего масштаба?

Мотивируют не менее пяти плюсов, связанных со значимыми ценностями.
6. Масштаб

Определить последовательность промежуточных целей.

7. Доступ к ресурсам, в том числе дополнительным.

Какие ресурсы нужны для достижения цели?
Может ли иметь к ним доступ?
Какие задачи могут потребовать дополнительных ресурсов?

«Хочу открыть свое дело» => Что вам нужно, что бы открыть свое дело?

Например, владение моделями и методами НЛП есть мощный ресурс достижения целей.

8. Эмоции
Какие эмоции вызывает цель? Вдохновляет ли она эмоционально?
9. Первые шаги
Какие конкретно первые шаги и когда я сделаю.

Спасибо за материал! Очень интересная информация! Надеюсь, она действует во всех аспектах жизни, а не только в любви и отношениях между людьми?

15 643 Просмотров · 56 Ответы ( Последний ответ от GeorgeRopip )

3 Просмотров · 0 Ответы

Фото

Mai v?ng B?nh L?i h?n hoan ??n T?t

5 дней назад

Написал phocohanoi7 в НЛП

Mai v?ng B?nh L?i h?n hoan ??n T?t

Mai v?ng B?nh L?i, ??a danh n?i ti?ng v?i vi?c tr?ng c?y mai v?ng ??p nh?t vi?t nam ?ang b?n r?n trong nh?ng ng?y g?n T?t.

L?ng mai v?ng B?nh L?i, thu?c huy?n B?nh Ch?nh, TP.HCM, ???c bi?t ??n nh? l? trung t?m tr?ng c?y mai l?n nh?t c?a th?nh ph?. M?c d? th?i k? kinh t? kh? kh?n, nh?ng mai v?ng B?nh L?i v?n thu h?t ???c th? tr??ng v?i gi? c? ?n ??nh v? s?n l??ng ??p ?ng ???c c? nhu c?u trong n??c v? xu?t kh?u sang L?o, Campuchia.

M?c cho th?i ti?t kh?ng m?y thu?n l?i v? tri?n v?ng th? tr??ng c?ng kh?ng cao trong d?p T?t Gi?p Th?n 2024, nh?ng nh? s? h?p t?c ch?t ch? gi?a c?c n?ng h? trong vi?c chia s? th? tr??ng, mai v?ng B?nh L?i v?n ti?p t?c ??ng h?nh c?ng th? tr??ng, mang l?i m?t m?a xu?n ?m ?p cho m?i ng??i.

Trong nh?ng ng?y n?y, gia ??nh c?a anh D??ng ??c Xuy?n, ??n t? ?p 3, x? B?nh L?i, ?ang b?n r?n chu?n b? c?y mai v?ng kh?ng nh?t vi?t nam ?? xu?t ?i c?c t?nh ph?a B?c. S? vui v? lan t?a khi c? s? tham gia c?a nhi?u n?ng h? kh?c ??n h? tr? trong vi?c chu?n b? ??n h?ng.

Anh Xuy?n l? m?t trong nh?ng ng??i ??u ti?n chuy?n ??i t? tr?ng l?a, m?a sang tr?ng mai ? ??a ph??ng n?y. T? m?t di?n t?ch nh?, anh ?? ph?t tri?n l?n ??n h?n 16ha c?y mai v?ng, tr? th?nh m?t trong nh?ng v??n mai l?n nh?t khu v?c. S? th?nh c?ng c?a anh kh?ng ch? mang l?i cu?c s?ng sung t?c cho b?n th?n m? c?n t?o ra c? h?i cho nhi?u ng??i kh?c.

Trong l?ng mai B?nh L?i, s? li?n k?t v? chia s? gi?a c?c n?ng h? kh?ng ch? l? n?t ??c tr?ng m? c?n l? y?u t? quan tr?ng gi?p duy tr? v? ph?t tri?n th? tr??ng mai v?ng. C?c nh? v??n kh?ng ng?ng t??ng t?c v? h? tr? nhau v? m?i m?t ?? c?ng nhau ph?t tri?n.

C?ng nh? anh Xuy?n, n?ng d?n Th?i Tr?ch H?c c?ng ?? ???c s? gi?p ?? t? c?ng ??ng n?ng h? v? nh? v??n kh?c ?? tr? th?nh m?t nh? v??n chuy?n nghi?p v?i di?n t?ch l?n v? n?ng su?t cao.

L?ng mai B?nh L?i ?? kh?ng c?n l? n?i m?i ng??i t? l?p, m? tr? th?nh m?t c?ng ??ng h?p l?c, chung tay v?i nhau ?? t?o ra nh?ng s?n ph?m ch?t l??ng v? duy tr? th? tr??ng ?n ??nh.

D? ??i di?n v?i nhi?u kh? kh?n t? t?nh h?nh kinh t?, nh?ng mai v?ng B?nh L?i v?n duy tr? ???c l??ng ??n h?ng ?n ??nh. S? g?n k?t v? s? ??ng l?ng c?a c?ng ??ng n?ng h? ?? gi?p l?ng mai B?nh L?i v??t qua nh?ng th?ch th?c n?y, ??ng th?i t?o n?n nh?ng s?n ph?m ch?t l??ng v? ??c ??o, gi? v?ng ???c v? th? tr?n th? tr??ng.

Tr?i qua nh?ng bi?n ??ng ph?c t?p c?a th? tr??ng, l?ng mai B?nh L?i, m?t trong nh?ng l?ng tr?ng mai h?ng ??u t?i Vi?t Nam, v?n kh?ng ng?ng ph?t tri?n v? ?em l?i ngu?n thu nh?p ?n ??nh cho h?ng tr?m h? gia ??nh t?i ??a ph??ng. Nh?ng b? quy?t th?nh c?ng c?a l?ng mai n?y kh?ng ch? l? ? vi?c s?n xu?t c?y mai v?i ch?t l??ng cao, m? c?n l? ? s? g?n k?t v? l?ng ?am m? c?a nh?ng ng??i d?n n?i ??y.

Trong l?ng mai B?nh L?i, m?i h? d?n kh?ng ch? ??n thu?n l? m?t n?ng d?n, m? c?n l? m?t ngh? nh?n, m?t ngh? s? trong vi?c tr?ng v? ch?m s?c c?y mai. T? vi?c l?a ch?n gi?ng mai ph? h?p, ??n vi?c ch?m s?c c?y t?ng c?nh l?, m?i c?ng ?o?n ??u ???c th?c hi?n v?i s? t? m? v? ?am m?. Kh?ng ch? d?ng l?i ? vi?c tr?ng c?y, m? ng??i d?n l?ng mai B?nh L?i c?n ch? tr?ng v?o vi?c n?ng cao gi? tr? s?n ph?m th?ng qua vi?c t?o ra nh?ng h?nh d?ng v? ki?u d?ng ??c ??o, phong ph?.

==> T?m hi?u c? bao nhi?u lo?i mai v?ng , c? l? b?n kh?ng bi?t mai v?ng c? tr?n ch?c ch?ng lo?i , m?i lo?i l?i c? n?t ??p ri?ng hoa v? c?y kh?c nhau.

Mai v?ng B?nh L?i kh?ng ch? ???c bi?t ??n v?i ch?t l??ng s?n ph?m m? c?n l? v?i s? ??i m?i v? s?ng t?o trong ngh? thu?t tr?ng c?y. Nh?ng b?c tranh s?ng ??ng ???c t?o ra t? nh?ng c?nh mai u?n cong, nh?ng h?nh d?ng ??c ??o ???c t?o h?nh t? nh?ng c?nh l? mai, t?t c? ??u l? nh?ng minh ch?ng cho s? n? l?c v? s?ng t?o kh?ng ng?ng c?a ng??i d?n n?i ??y.

T?m l?i, s? th?nh c?ng c?a l?ng mai B?nh L?i kh?ng ch? l? v? s?n ph?m m? c?n l? v? l?ng ?o?n k?t v? s? ?am m? c?a c?ng ??ng d?n c?. Nh?ng n? l?c kh?ng ng?ng ngh? v? tinh th?n h?p t?c ch?t ch? ?? gi?p l?ng mai v??t qua m?i kh? kh?n, duy tr? v? ph?t tri?n b?n v?ng tr?n con ???ng ph?t tri?n kinh t? x? h?i.

Qu? kh?ch c? th? li?n h? v?i ch?ng t?i qua c?c th?ng tin sau:
?i?n tho?i/Zalo: 0905 888 999 – 0799 888 999 – 0888777777
Email:Vuonmaihoanglong@gmail.com
Facebook: V??n mai Ho?ng Long
??a ch?: T?n Thi?ng, Ch? L?ch, B?n Tre.

2 Просмотров · 0 Ответы

Пользователи ОН-лайн

0 пользователей, 0 посетителей и 0 скрытых пользователей

Тестовый PHP блок

Это тестовый блок Guest, для Тренинги и обучение: НЛП, Гипноз, Коучинг.

PHP и большая часть кода IPB будет работать здесь.

Тестовый HTML блок

Это пример HTML блока, который работает без использования шаблона боковых блоков.

HTML и CSS коды IPB работают.

• 16 121 Всего сообщений
  • 2 843 Пользователей
  • cyygmow Новый участник
  • 4 624 Рекорд посещаемости

Пользователей онлайн: 0 (за последние 15 минут)

0 пользователей, 0 гостей, 0 анонимных   (Полный список)